![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3127-300x225.jpeg)
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 กองส่งเสริมการเกษตร อบต.แสงสว่าง ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายและสาธิต ตามโครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ฯ
9 กรกฎาคม 2567
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 กอง
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3110-300x225.jpeg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/88979_0-300x225.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__25960455-225x300.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/6507-300x225.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก บ้านทับไฮและศูนย์พัฒนาเด็กเลักวัดสามุคคีธรรม จัดกิจกรรมไหว้พระสวดมนต์ก่อนเลิกเรียนพื่อเป็นการส่งเสริมสนับสนุนให้เด็กและเยาวชนในสถานศึกษาสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เข้าร่วมกิจกรรมทางศาสนาอย่างสม่ำเสมอ และประพฤติตนตามหลักคำสอนของศาสนาที่ตนนับถือ”
5 กรกฎาคม 2567
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__16736535-300x225.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/41948-300x225.jpg)
วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายเชื่อม ทิมิลกุล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแสงสว่าง พร้อมด้วย นายสุรพงษ์ หงษ์ศรีทอง ส.อบต. หมู่ 8 ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ผู้อำนวยการกองส่งเสริมการเกษตร พนักงานกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม พนักงานกองส่งเสริมการเกษตร ลงพื้นที่ รับซื้อ-ขายขยะรีไซเคิล ประจำเดือน มิ.ย. 67 บ้านท่ายม หมู่ที่ 5 และ 8 ณ สี่แยกบ้านท่ายม ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่ในการออกมาขายขยะรีไซเคิล
5 กรกฎาคม 2567
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/07/88962-300x225.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/06/38403_0-300x169.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ปลูกผักปลอดสารพิษ_240612_7-300x225.jpg)
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__5177412_0-300x230.jpg)
วันจันทร์ที่ 4 มิถุนายน 2567 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดสามัคคีธรรมและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านทับไฮ สังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลแสงสว่าง ได้ดำเนินกิจกรรม สาธารณะประโยชน์/จิตอาสา โดยการทำความสะอาด เก็บขยะบริเวณหน้าศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก โดยมึเด็กนักเรียน ครู และบุคลากร เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
6 มิถุนายน 2567
![](https://www.sangsawang.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__5177414_0-300x225.jpg)